:::

เจาะลึกกีฬาโลก: แคปไว้เลย~ โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2022 ในไต้หวันครบทุกแมตซ์

  • 17 November, 2022
เจาะลึก กีฬาโลก
บอลโลกมาแร้ว~ ไต้หวันถ่ายทอดสดครบ 64 แมตซ์ตั้งแต่รอบแรกยันนัดชิง มีให้ดูทั้งทางเคเบิลทีวี MOD และผ่าน App ทางอินเตอร์เน็ต

ธีระ หยางและเจาะลึกกีฬาโลกสัปดาห์นี้ (2022-11-17)

- เฉินเนี่ยนฉินกระโดดตัวลอยหลังคว้าเหรียญทองจากมวยหญิงชิงแชมป์เอเชียนในรุ่น 70 กก. หญิง โดยเอาชนะใบสน มณีก้อน สาวไทยในรอบชิงเหรียญทอง 5-0 คะแนน

- บอลโลกมาแร้ว~ ปีนี้คุณผู้ฟังที่อยู่ในไต้หวันไม่ต้องลุ้นจนเหนื่อยเหมือนเพื่อนๆ ที่เมืองไทยว่าจะได้ดูถ่ายทอดสดหรือเปล่า (แต่ก็ยินดีด้วยที่ได้ดูแล้วนะครับ)

ใครอยู่ไต้หวันชมการถ่ายทอดสดได้ทางสถานีโทรทัศน์ CTS ซึ่งเป็นฟรีทีวีช่อง 12 ของเคเบิลทีวี และทาง ELTA TV ช่อง 200 / 201 / 202 ของระบบ MOD ส่วนใครที่อยากชมทางอินเตอร์เน็ตก็ดูผ่าน App หรือเว็บได้ที่ HamiVideo

กลุ่ม A

กาตาร์

เอกวาดอร์

เซเนกัล

เนเธอร์แลนด์

กลุ่ม B

อังกฤษ

อิหร่าน

สหรัฐฯ

เวลส์

กลุ่ม C

อาร์เจนติน่า

ซาอุดีอาระเบีย

เม็กซิโก

โปแลนด์

กุล่ม D

ฝรั่งเศส

ออสเตรเลีย

เดนมาร์ก

ตูนิเซีย

กลุ่ม E

สเปน

คอสตาริกา

เยอรมนี

ญี่ปุ่น

กลุ่ม F

เบลเยียม

แคนาดา

โมร็อกโก

โครเอเชีย

กุล่ม G

บราซิล

เซอร์เบีย

สวิตเซอร์แลนด์

แคเมอรูน

กุล่ม H

โปรตุเกส

กานา

อุรุกวัย

เกาหลีใต้

โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2022 ในไต้หวัน

11/21(จันทร์)

00:00 (กลุ่ม A) กาตาร์ VS เอกวาดอร์

21:00 (กลุ่ม B) อังกฤษ VS อิหร่าน

11/22(อังคาร)

00:00 (กลุ่ม A) เซเนกัล VS เนเธอร์แลนด์

03:00 (กลุ่ม B) สหรัฐฯ VS เวลส์

18:00 (กลุ่ม C) อาร์เจนติน่า VS ซาอุดีอาระเบีย

21:00 (กุล่ม D) เดนมาร์ก VS ตูนิเซีย

11/23(พุธ)

00:00 (กุล่ม C) เม็กซิโก VS โปแลนด์

03:00 (กลุ่ม D) ฝรั่งเศส VS ออสเตรเลีย

18:00 (กลุ่ม F) โมร็อกโก VS โครเอเชีย

21:00 (กลุ่ม E) เยอรมนี VS ญี่ปุ่น

11/24(พฤหัสบดี)

00:00 (กลุ่ม E) สเปน VS คอสตาริกา

03:00 (กลุ่ม F) เบลเยียม VS แคนาดา

18:00 (กลุ่ม G) สวิตเซอร์แลนด์ VS แคเมอรูน

21:00 (กลุ่ม H) อุรุกวัย VS เกาหลีใต้

11/25(ศุกร์)

00:00 (กุล่ม H) โปรตุเกส VS กานา

03:00 (กลุ่ม G) บราซิล VS เซอร์เบีย

18:00 (กลุ่ม B) เวลส์ VS อิหร่าน

21:00 (กลุ่ม A) กาตาร์ VS เซเนกัล

11/26(เสาร์)

00:00 (กลุ่ม A) เนเธอร์แลนด์ VS เอกวาดอร์

03:00 (กลุ่ม B) อังกฤษ VS สหรัฐฯ

18:00 (กลุ่ม D) ตูนิเซีย VS ออสเตรเลีย

21:00 (กลุ่ม C) โปแลนด์ VS ซาอุดีอาระเบีย

11/27(อาทิตย์)

00:00 (กลุ่ม D) ฝรั่งเศส VS เดนมาร์ก

03:00 (กลุ่ม C) อาร์เจนติน่า VS เม็กซิโก

18:00 (กลุ่ม E) ญี่ปุ่น VS คอสตาริกา

21:00 (กลุ่ม F) เบลเยียม VS โมร็อกโก

11/28(จันทร์)

00:00 (กลุ่ม F) โครเอเชีย VS แคนาดา

03:00 (กลุ่ม E) สเปน VS เยอรมนี

18:00 (กลุ่ม G) แคเมอรูน VS เซอร์เบีย

21:00 (กลุ่ม H) เกาหลีใต้ VS กานา

11/29(อังคาร)

00:00 (กลุ่ม G) บราซิล VS สวิตเซอร์แลนด์

03:00 (กลุ่ม H) โปรตุเกส VS อุรุกวัย

23:00 (กลุ่ม A) เอกวาดอร์ VS เซเนกัล

23:00 (กลุ่ม A) เนเธอร์แลนด์ VS กาตาร์

11/30(พุธ)

03:00 (กลุ่ม B) อิหร่าน VS สหรัฐฯ

03:00 (กลุ่ม B) เวลส์ VS อังกฤษ

23:00 (กลุ่ม D) ตูนิเซีย VS ฝรั่งเศส

23:00 (กลุ่ม D) ออสเตรเลีย VS เดนมาร์ก

12/01(พฤหัสบดี)

03:00 (กลุ่ม C) โปแลนด์ VS อาร์เจนติน่า

03:00 (กลุ่ม C) ซาอุดีอาระเบีย VS เม็กซิโก

23:00 (กลุ่ม F) โครเอเชีย VS เบลเยียม

23:00 (กลุ่ม F) แคนาดา VS โมร็อกโก

12/02(ศุกร์)

03:00 (กลุ่ม E) ญี่ปุ่น VS สเปน

03:00 (กลุ่ม E) คอสตาริกา VS เยอรมนี

23:00 (กลุ่ม H) เกาหลีใต้ VS โปรตุเกส

23:00 (กลุ่ม H) กานา VS อุรุกวัย

12/03(เสาร์)

03:00 (กลุ่ม G) เซอร์เบีย VS สวิตเซอร์แลนด์

03:00 (กลุ่ม G) แคเมอรูน VS บราซิล

23:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

12/04(อาทิตย์)

03:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

23:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

12/05(จันทร์)

03:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

23:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

12/06(อังคาร)

03:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

23:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

12/07(พุธ)

03:00 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

12/09(ศุกร์)

23:00 รอบก่อนรองชนะเลิศ

12/10(เสาร์)

03:00 รอบก่อนรองชนะเลิศ

23:00 รอบก่อนรองชนะเลิศ

12/11(อาทิตย์)

03:00 รอบก่อนรองชนะเลิศ

12/14(พุธ)

03:00 รอบรองชนะเลิศ

12/15(พฤหัสบดี)

03:00 รอบรองชนะเลิศ

12/17(เสาร์)

23:00 รอบชิงที่ 3

12/18(อาทิตย์)

23:00 รอบชิงชนะเลิศ

ผู้จัดรายการ

ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้อง